TRƯỜNG THPT PHAN CHÂU TRINH ĐÔNG HÀ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TRƯỜNG THPT PHAN CHÂU TRINH ĐÔNG HÀ

Trường THPT Bán Công Đông Hà

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu

Em..........có một nỗi đau không dám nói

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
perem_203
Mod
Mod
perem_203

$ : 2010

Em..........có một nỗi đau không dám nói Empty
Bài gửiTiêu đề: Em..........có một nỗi đau không dám nói   Em..........có một nỗi đau không dám nói Icon_minitime11.12.10 22:17

Liệu anh có tin không nhỉ khi em nói với anh những điều như thế? Liệu anh có bận tâm không khi em nói với anh rằng em đã yêu anh nhiều thế nào, em đã khóc vì anh ra sao và em đã hi sinh bản thân, từ bỏ những sự quan tâm của bao người con trai khác vì anh? Có lẽ anh sẽ không tin, bởi hơn một lần em đã nói với anh điều đó. Anh không bao giờ tin rằng, trên đời này lại có một người yêu anh như em đúng không?

Đó là tình yêu đấy anh ạ. Đó là tất cả những gì em dành cho anh đã hơn 3 năm nay rồi. 3 năm nay, nhật ký của em viết cho anh dày không kể xiết. 3 năm nay, nước mắt em rơi vì anh quá nhiều để rồi bây giờ em không thể khóc.
Em là một đứa con gái ngoan hiền và xinh xắn. Em là một cô gái có quyết tâm và nghị lực tuyệt vời khi bám trụ tại đất Hà thành này 6 năm nay và đang theo học thạc sĩ. Em ghét một người đàn ông đa tình, em ghét một con người nửa vời, ghét cái vụt đến rồi lại đi của một ai đó khi họ quan tâm đến em, em ghét một người con trai có quá nhiều người con gái theo đuổi…thế nhưng, em lại yêu anh. Em yêu con người hội tụ tất cả những điểm mà em vốn ghét. Em cũng không hiểu tại sao nữa chỉ biết rằng em yêu anh nhiều lắm.

Em vẫn cười tươi mỗi lần về nhà và mỗi lần mẹ em hỏi:

- Tại sao con không yêu?

Em chỉ cười và nói:

- Con lo học đã, khi nào học xong con yêu rồi cưới liền tay.

Em cười đó nhưng lòng đau quặn thắt. Em không thể để cho mẹ biết, em đã yêu anh nhiều như thế. Nếu biết, mẹ sẽ lo lắng nhiều lắm. Nhưng đêm ấy, nằm bên cạnh mẹ, em gọi tên anh và tỉnh dậy nước mắt tràn ra gối. Em lặng người khóc trong đêm, chưa bao giờ em khóc đau đớn đến thế. Những giọt nước mắt không thể trào ra được nữa, em thấy lòng thắt lại và như có máu trong tim đang ứa ra… Có lẽ mẹ em đã biết, người em yêu là ai. Người ta gọi đó là tình yêu đơn phương.

Sinh nhật em, anh vẫn đến. Ngày em bảo vệ anh vẫn đến, những dịp đi chơi anh vẫn luôn là người chở em và đôi khi anh ban tặng cho em một sự quan tâm nồng ấm. Chỉ thế thôi, nhỏ nhoi thế thôi cũng đủ làm cho em không thể nào quên anh được. Bao nhiêu người ngăn cản em, bao nhiêu người khuyên em nên yêu những người con trai chân thành với em nhưng…em vẫn không làm được, chỉ vì em yêu anh hơn tất cả.

Đã hơn một lần em hỏi anh rằng, trong tim anh có em không nhưng anh không đáp lại. Nếu không yêu em sao anh không nói với em một lời rằng: hãy coi nhau là bạn tốt nhé em? Anh không từ chối cũng không khi nào nói yêu em, để rồi những lần anh đi cùng em, đêm về em lại nhớ anh đến cồn cào. Em ghét bản thân mình vì đã yêu anh nhiều như thế. Em tự nhủ lòng mình phải quên anh đi vì anh vĩnh viễn chỉ là một bóng hình lướt qua, cũng nhẹ nhàng, cũng đằm thắm nhưng rồi sẽ vụt tắt. Sao anh lại gieo cho em hi vọng mỏng manh đến thế? Em không còn cái tuổi để chờ đợi một tình yêu đơn phương nữa. Sao anh hành hạ trái tim em đến thế?

Em đã quá mệt mỏi rồi anh biết không? Khi em không còn đủ sức chịu đựng nữa cũng là lúc em từ bỏ tình yêu dành cho anh. Hôm nay, em quyết định rời khỏi mảnh đất này, nơi em đã gặp anh để quên anh đi, để không bao giờ gặp lại anh nữa dù biết rằng, em sẽ đau lắm.

Thế nhé, chào anh của em. Không biết phải mất bao lâu để em có thể quên được anh, tình yêu đơn phương của em. Em mơ một ngày, khi em đi sẽ có người giữ tay em lại và nói rằng: anh yêu em, hãy ở lại bên anh em nhé.
Liệu có ngày đó không anh của em?
http://rem.dh.blogxinh.com/
luna.rua
Mod
Mod
luna.rua

$ : 689

Bài gửiTiêu đề: Re: Em..........có một nỗi đau không dám nói   Em..........có một nỗi đau không dám nói Icon_minitime11.12.10 23:31

Thế nhé, chào anh của em. Không biết phải mấtbao lâu để em có thể quên được anh, tình yêu đơn phương của em. Em mơmột ngày, khi em đi sẽ có người giữ tay em lại và nói rằng: anh yêu em,hãy ở lại bên anh em nhé.
Liệu có ngày đó không anh của em?
Em..........có một nỗi đau không dám nói 245420
perem_203
Mod
Mod
perem_203

$ : 2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Em..........có một nỗi đau không dám nói   Em..........có một nỗi đau không dám nói Icon_minitime12.12.10 9:09

:46:
http://rem.dh.blogxinh.com/
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Em..........có một nỗi đau không dám nói   Em..........có một nỗi đau không dám nói Icon_minitime

Em..........có một nỗi đau không dám nói
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» không nên bức xúc khi lê văn luyện không bị tử hình hay tù chung thân vi luật đã quy định
» LK - không như lời em nói :))
» Ma - Kẻ không tin ma quỷ
» không có tội gì cả
» 10 Lý do Nên hay Không vào học Đại học FPT