TRƯỜNG THPT PHAN CHÂU TRINH ĐÔNG HÀ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

TRƯỜNG THPT PHAN CHÂU TRINH ĐÔNG HÀ

Trường THPT Bán Công Đông Hà

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu

Định nghĩa : Tình bạn và Tình yêu

Go down 
Tác giảThông điệp
Kµ_Gôn
Mem
Mem
Kµ_Gôn

$ : 91

Định nghĩa : Tình bạn và Tình yêu Empty
Bài gửiTiêu đề: Định nghĩa : Tình bạn và Tình yêu   Định nghĩa : Tình bạn và Tình yêu Icon_minitime29.05.10 9:25

1. Tình bạn

Chúng ta có thể hiểu khái quát rằng : Tình bạn đó là cái gì thiêng liêng và cao quí , cùng chung ý tưởng , cùng chung niềm vui và sống hết mình vì bạn .

Hiểu một cách đơn giản Bạn là những người mà chúng ta gặp,cảm thấy thân thiết,nói chuyện với nhau thoải mái vui vẻ đó là những biểu hiện rằng mình có một ngươì bạn.Nhưng để đạt đến độ gọi là Bạn Thân thì phải có thời gian mới kiểm chứng được.

Có 2 kiểu người mà chúng ta gọi là bạn : Bạn tốt và bạn xấu .
Bạn tốt là những người luôn chia sẻ những hạnh phúc và khó nhọc trong cuộc sống . Đó là 1 "tình bạn" trong sáng và thuần khiết --> 1 tình bạn đích thực .

Bạn xấu là những người lợi dụng tình bạn như là 1 công cụ để phục vụ cho những kế hoạch hoặc mục đích xấu --> 1 tình bạn lừa dối

*Nói về tình bạn thì có rất nhiều điều phải nói trong đó có câu mà tôi thấy rất là hay đó là : " Tình bạn giúp con người vượt qua mọi giông tố của cuộc đời ".Vì thế hãy cố gắng trân trọng tình bạn , đừng vì những lỗi lầm nhỏ nhặt mà đánh mất thứ quý giá đó .

2. Tình yêu

Thật ra thì không có một định nghĩa, khái niệm nào có thể đánh giá chính xác tình yêu để có thể làm hài lòng sự thắc mắc về nó trong mỗi người chúng ta. Tuy nhiên, bất chấp tình yêu trên thế gian có phức tạp đến bao nhiêu thì nhân loại vẫn cứ yêu theo cách mà họ cảm nhận được.

Một tình yêu thật sự phải bắt đầu từ sự tôn trọng lẫn nhau. Trong tình yêu, không thể tồn tại yếu tố sở hữu hay thống trị đối phương (Có lẽ hơi quá lớn so với tuổi của mình^^). Bạn không có quyền kiểm soát thời gian, ý nghĩ, tình cảm và tất tần tật mọi thứ của một nửa yêu thương của mình.

Một tình yêu chỉ thật sự hoàn hảo khi có thể vượt qua sự thử thách của thời gian vì chỉ có thời gian mới quyêt` định được tất cả. Việc cùng nhau chia sẻ những cung bậc cảm xúc, đương đầu và vượt qua mọi khó khăn trắc trở trong cuộc sống

Tình yêu thì có rất nhìu loại nhưng vì mình còn quá trẻ để giải thích nên thui mình bỏ qua phần này nha^^'

Như bạn thấy đấy , cho dù bạn có định nghĩa 1 cách chặt chẽ , dùng những từ hoa mỹ cũng không thể nói hết về tình yêu. Tình yêu không phải lúc nào cũng :"Thuận buồm xui gió cả" . Có trải qua thử thách mới bik được mùi vị của tình yêu

Tình yêu cũng giồng như tình bạn
ở chỗ :Chỉ cần để tuột nó , thì rất khó lấy lại được

Định nghĩa : Tình bạn và Tình yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tình yêu và tình bạn: khác nhau thế nào?
» Định nghĩa về con trai nè hiiiiiiiiiiiii
» Ý nghĩa của các loài hoa !!! AE nào muốn tặng hoa thì zô đây!
» Bộ GD&ĐT công bố các quyết định đình chỉ TS 2012
» - “…Tình yêu, tình yêu, tình yêu, đó là linh hồn của cảm hứng”